Yanzu da tsarin kayyade saurin buhunan robobi ya sauko, kananun kantuna ko shagunan da ke gefen titi galibi jakunkunan roba ne na yau da kullun, pp, pe, da dai sauransu. Gabaɗaya magana, suna da matuƙar wahala a ƙasƙanta ko rashin lalacewa, sannan kuma robobi masu lalacewa. .Ƙara abubuwan lalata ga wasu ƙwayoyin filastik har yanzu ba a yi amfani da su ba, kuma ruɓaɓɓen ƙwayoyin filastik za su yi tasiri ga muhalli.
Koyaya, wasu manyan kantunan kantuna da kantunan kantuna suna amfani da jakunkuna masu lalacewa gabaki ɗaya, waɗanda aka yi da gyaggyaran kayan da aka haɗa da pbat, pla da sitacin masara.Irin wannan jakar tana da cikakkiyar lalacewa kuma taurinta ba ta ƙasa da buhunan filastik na yau da kullun..Za a rushe shi gaba ɗaya ya zama carbon dioxide da ruwa a cikin kimanin watanni 3 a cikin ƙasa, kuma ana iya adana shi tsawon watanni 9 zuwa 12 a cikin busasshen sito.
Bambanci tsakanin cikakkun jakunkuna na filastik da za a iya lalata su da jakunkunan filastik na yau da kullun
1. Daban-daban kayan
Cikakkun buhunan filastik da za a iya lalata su (wato, jakunkunan filastik masu dacewa da muhalli) an yi su da PLA, PHAs, PBA, PBS da sauran kayan polymer.Jakunkuna na gargajiya na yau da kullun da ba za a iya lalacewa ba su ne sauran kayan filastik kamar PE.
2. Matsayin samarwa daban-daban
Cikakkun buhunan filastik da za a iya lalata su suna buƙatar cika ma'auni na ƙasa GB/T21661-2008, wanda ya kai matsayin kare muhalli.Jakunkunan filastik na gargajiya waɗanda ba za su lalace ba ba sa buƙatar bin wannan ƙa'idar.
3. Lokacin lalata ya bambanta.Gabaɗaya, za a iya bazuwar buhunan robobin da za a iya lalata su cikin shekara ɗaya, kuma buhunan filastik na kare muhalli za su iya fara ruɓe kwanaki 72 bayan an jefar da su.Yana ɗaukar shekaru 200 kafin buhunan robobin gargajiya na yau da kullun waɗanda ba za a iya lalacewa ba su lalace.
Fa'idodin yin amfani da cikakkun jakunkuna na filastik masu lalacewa
1. Kariyar Muhalli: Yin amfani da jakunkuna masu cike da gurɓataccen gurɓataccen abu na iya rage matsalar ƙazamin fari da ke haifar da gazawar buhunan roba na gargajiya na yau da kullun.
2. Kyakkyawan aiki: Cikakken jakar filastik na biodegradable yana amfani da sitaci a matsayin babban kayan albarkatun kasa, ƙarfin lalacewa ya fi sauran kayan aiki, rayuwar sabis ya fi tsayi fiye da na jakar takarda, kuma farashin ya fi ƙasa da na jakar takarda. .
3. Kyakykyawa kuma iri-iri: Cikakken jakar filastik da za a iya cirewa da kuma jakar filastik na yau da kullun suna da aiki iri ɗaya sai na sassa daban-daban da kayan aiki.Ana iya buga su da kyau, matsakaicin girman, kuma suna iya tattara kayayyaki da yawa.
4. Sake yin amfani da su: Cikakken jakar filastik mai yuwuwa yana da halaye na laushi, juriya, natsuwa da rubutu mai kyau, kuma lokacin sake yin amfani yana da tsayi.
Lokacin aikawa: Jul-08-2022